vOzer's English Club

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
vOzer's English Club

Just do it

review offline VEC 19-8

GreenSoul
    GreenSoul

review offline VEC 19-8 Empty review offline VEC 19-8

Bài gửi by GreenSoul Tue Aug 21, 2012 8:47 am

Ngày 19/08/2012, buổi sinh hoạt hàng tuần của VEC được tổ chức tại số 45 ngõ 97 Nguyễn Chí Thanh với mô hình hoạt động mới

Đây là lần đầu tiên VEC thử nghiệm một mô hình mới, đưa ra phương án mới trong các buổi sinh hoạt của clb, tạo hứng khởi cho các bạn hơn, ai mà chả thích sống thử..:shame:

Buổi sinh hoạt bắt đầu lúc 20h với lời giới thiệu mở đầu về clb của Minh Khôi. Hét hét và hét, bạn ấy mang lại cho mọi người sự hứng khởi, truyển cảm hứng để mọi người bắt đầu …ready

Sau đó là phần small game: “follow the leader” do bạn Bích Thủy hướng dẫn với 3 người chơi Trung, Phương, Vũ. 3 bạn nghe nhạc và nhảy bất cứ điệu gì, dù hơi ngượng một chút nhưng mọi người nhảy theo rất là vui. Kết thúc đoạn nhạc không khí rất sôi động và tràn đầy năng lượng, mặt ai cũng rạng ngời như mới được ấy vậy( cấm nghĩ linh tinh nhé :lmao: )

Ồ kìa xuất hiện một nhân vật, là ai nhỉ, vâng anh ấy là anh Thuận ,nào anh kêu mọi người cùng nhau hô to slogan: I love myself, I love my familly, I never give up, I was born to success, I belive in me, I’m champion…Chà tự nhiên sau khi hô khẩu hiệu xong câu thứ nhất , woa hứng quá, câu thứ 2, hứng hơn nữa, câu thứ 3, hứng quá đụng trần tỉnh ngộ vâng tiếp nào cố lên câu thứ 4, yế hết rồi, oh no, câu thứ 5…cuối cũng hết, mọi người ai về ghế nấy..đặt bàn tọa hóng phần tiếp theo…

Phần tiếp theo là time for beginer. Lần lượt từng thành viên giới thiệu về bản thân mình, nhưng cũng chưa được hoàn chỉnh lắm vì thiếu thời gian nên chuyển qua phần dưới nào. Hôm nay có rất là nhiều thành viên mới nhé.Very Happy Đặc biệt có sự tham gia của bạn quản lý văn phòng Viking, rất cảm ơn bạn đã cho clb mượn nơi sinh hoạt, yêu thế :X

Phần quan trọng nhất của buổi sinh hoạt là thời gian thảo luận topic. Áp dụng hình thức mới là free talk. Nào các team cố lên, ai cũng rất nhiệt tình, một chủ đề khá là thú vị là du lịch, cứ nghĩ về du lịch là mình lại rạo rực lên rồi...hia hia

Nào, phần vui nhất đây nè . Phần dịch Việt Anh với mấy câu rất là very Bờ ựa Laughing.Như “CCMNR”-> “fuck is that true”. Xin lỗi em cười phát xong viết tiếp nhé 🤣 “ Chỉ có đàn ông mới mang lại hạnh phúc cho nhau”->” Only man can bring happyness for each other”.:sure:

Phần dịch Anh Việt khá lãng mạn, mình phải viết vội nhé :X “ I’d rather be a ghost drifting by your side as a condemned soul than enter haven without you”-> “Tôi thà làm con quỷ địa ngục nhưng ở bên em còn hơn làm thiên thần ở thiên đường mà không có em”. Một câu nữa lãng mạn không kém: “ In lover’s sky, all stars are esclipsed by the eyes off of the one you love”->” Trong bầu trời tình yêu của chúng ta, mọi vì sao đều bị lu mờ bởi đôi mắt của em”. Clb chúng ta toàn người văn hay chữ tốt và cực kỳ lãng mạn nhé :sexy:

Chuyển sang phần ngọt ngào nhất, tình cảm nhất, đoàn kết nhất là cả câu lạc bộ cùng cất lên bài hát “That why you go away”. Các thành viên quàng tay nhau cùng ngân nga lời hát- cảm xúc cứ thế dâng trào thôi, thật là ngọt ngào :beauty: . Sau đó MC Thuận hỏi các bạn ấn tượng với câu nào nhất trong lời bài hát này. Mũ Rơm: “ I won’t forget the way you’re kissing”. Có thể do bạn Mũ Rơm chưa từng được ai hôn nên tò mò cách mà nữ chính trao nụ hôn cho nam chính như thế nào đây mà. (không sao, hồi 3 tuổi bạn ấy toàn hôn chị hàng xóm những 18 tuổi nhé, hôn đủ chỗ 🤣)

Kết thúc buối sinh hoạt là một trò chơi nhỏ. Mọi người chia làm 2 đội, trong thời gian 3 phút phải kể tên các loài động vật bằng tiếng anh, từng đầu thì rất là công bằng, sau đó mặc kệ tất cả, tranh bút và viết viết, có người viết 2 con luôn ,2 đội thi đấu rất hăng say, máu lửa đến nỗi cái bảng viết bị lung lay và đổ ụp nhiều lần. Kết thúc chung cuộc với tỉ số bất ngờ 16-16. Đặc biệt đội 1 nghĩ ra 2 loại động vật rất hay. Đó là PEOPLE(theo giải thích thì đây là động vật bậc cao 🤣 và CICADA ( cái từ này ít người biết nha).

Sau đó mọi người ra về và hẹn gặp lại nhau vào buổi sinh hoạt tuần tới tại 1 địa điểm mới nhé. Bliss caffe – Bách hóa Thanh Xuân – Nguyễn Trãi – Thanh Xuân.Các bạn có háo hức với buổi sinh hoạt tiếp theo tại Bliss Cafe không :X

Hôm nay: Fri Apr 26, 2024 6:44 pm